forumcm.123.st
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Con Đường Đẫm Máu
Con Đường Đẫm Máu Empty18/09/15, 07:08 am by Admin

» thông báo!!!!!
Con Đường Đẫm Máu Empty17/09/15, 09:05 pm by Admin

» các bạn vô đây
Con Đường Đẫm Máu Empty17/09/15, 06:44 pm by Admin

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

Latest topics
» Con Đường Đẫm Máu
Con Đường Đẫm Máu Empty18/09/15, 07:08 am by Admin

» thông báo!!!!!
Con Đường Đẫm Máu Empty17/09/15, 09:05 pm by Admin

» các bạn vô đây
Con Đường Đẫm Máu Empty17/09/15, 06:44 pm by Admin

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

Con Đường Đẫm Máu

Go down

Con Đường Đẫm Máu Empty Con Đường Đẫm Máu

Bài gửi by Admin 18/09/15, 06:56 am

Cuộc đời tôi có lẽ không được hạnhphúc bên người thân như bao người khác, tôi được coi là một thằng bụi, một thằng mồ côi, ừ đúng tôi k phủ nhận vì điều đó hoàn toàn đúng nhưng cuộc sống hiện tại của tôi khiến tôi haig lòng, ông trời luôn lấy rồi lại cho mà, thôi bắt đầu nha

Admin
Admin

https://forumcm.forumvi.com

Con Đường Đẫm Máu Empty Re: Con Đường Đẫm Máu

Bài gửi by Admin 18/09/15, 06:57 am

.....

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 06:58 am

Chap 1Trong màn đêm một đứa trẻ đang đi lang thang trên cái thành phố màngười ta gọi là cái đắt cảng, đã 3 ngày không được ăn cậu chỉ biết có đi và đi chẳng biết mình sẽ đi tới đâu nhưng đó chẳng phải là vấn đề quan trọng vì bây giờ cậu ta rất đói.Đang đi thì cậu ta vấp phải một người đàn ông, không nói đúng hơn là một người thanh niên đang ngậmđiếu thuốc phì phèo-Đm mày không có mắt à con, bố đánh chết mẹ mày giờ- người thanhniên giận giữ nói-Anh em xin lỗi em đói quá anh có cái gì cho em xin với em đói quá-giọng tôi run run nói-Đm hôm nay toàn gặp chuyện không đâu tiện có mày bố xả stress luôn haha- nói xong người thanh niên đó túm lấy cổ áo tôi rồi đấm thẳng vào mặt tôi một lưc rất mạnhrồi sau đó là liên tiếp những cú đá vào người tôi. Tôi ngã khụy xuống chân tay không còn sức lực để chống trả cứ thế hết đấm rồi lại đá tôi ngất lịm điTỉnh dậy dưới ánh nắng nhẹ dịu củabình minh tôi vươn vai thật thỏa mái nhưng chợt tôi có một câu hỏi đây là đâu và tại sao tôi lại ở đây nằm trong một cái phòng rộng rãi có đầy đủ tiện nghi cảm thấy người mỏi nhừ sôi ùng ục từng cơn. 3 ngày chỉ có đi vaf đi chẳng có lấy một cái bánh mì vào bụng, tôi nằm quật xuống giường chẳng cần biết đây là đâu nữa và cũng chẳng còn sức để đi. Bỗng có một tiếng mở cửa bước vào, tôi bật dạy trước mắttôi là một người thanh niên cso lớn toc nhuộm màu hạt dẻ khuôn mặt khá đẹp trai tay đang cầm tô phở đang bốc khói- chú mày tỉnh rồi hả ăn cái này đi- người thanh niên đó nói tôi nhận lấy ăn ngấu nghiến, ăn xong tôi cảmthấy khá hơn nhiều-Nhà chú em ở đâu thế- người thanh niên hỏiTôi suy nghĩ- nhà à, giờ thì còn nhà với đât mẹ gì- tôi nhếch mép cười chán nản rồi trả lời- Dân bụi đời thì cần gì có nhà hả anh- Thế mày ở đâu tới- Quê em ở Hải Dương anh ạ, thôi cuộc đời của em nó khốn nạn nắm rồi em chẳng muốn nói nữa-Vậy giờ mày tính thế nàoj- Em chẳng biết nữa muốn kiếm việc làm mà khó quá-Ừ thời buổi này kiếm việc đâu phảidễ-Thế đây là nhà anh à-ừ trong nhà anh có mỗi anh với con em gái,bố mẹ anh ở bên Mỹ.Nói chuyện từ nãy đến giờ mà anh không biết tên chú em đấy? Anh tên Vũ còn mày-Em tên Phong 15 tuổi anh- Thế là bằng tuổi em anh rồi nó tên Ly .Giờ anh giới thiệu cho một việc mà làm- dạ được thế thì tốt quá- tôi vui mừng-Ừ thế giờ đi với anhThế là tôi đi theo anh Vũ bây giờ mới được ngắm căn nhà hai tầng rấtrộng , bên ngoài còn một hồ bơi , ngồi lên con moto đi tầm 15 phút thì tới một quán kem khá to ngay trước cổng trường học luôn đi vào trong anh Vũ gọi- Sơn ơiCó người chạy ra ngay lập tức- À anh Vũ hả hôm nay đi uống nước cơ à- Anh có chút việc nhờ mày tí, chỗ này có cần tuyển nhân viên không- Dạ có- ừ thế mày nhận thằng em này giúp anh nhé- anh Vũ chỉ tay vào tôi- Dạ được anh,thế mai chú em đến làm việc lun nhá- anh Sơn cười nói- Vâng ạ - tôi gật đầu- Thôi giờ mày mang cho anh 2 chai sting đi đang khát- Có ngay anhTôi với anh ngồi xuống bàn hôm nay là chủ nhật,ngày thứ 4 tôi ở trên đất cảng tất cả đều quá lạ lẫm dòng người đông đúc trong cái ánh nắng gắt dần ,miên man suy nghĩ thì anh Vũ đập vai tôi- Ê cu tia được em nào mà ngắm kĩ thế màyTôi cười nhạt lắc đầu. Nói chuyện với anh một lát tôi với anh về nhà, thấy 1 chiếc xe điện màu hồng ở trong sân thì tôi cũng đoán được là xe của em anh vũ, đi vào trong nhà tôi thấy một đứa con gái đang ngồi ở ghế mặc quần đùi bó , áo chuột mic ky trên đầu đội mũ chữ hot girlnhìn khuôn mặt xinh xắn nhưng bề ngoài khá lạnh lùng- Đi đâu giờ mới về - anh Vũ hỏi- Em đi chơi với mấy đứa bạn ý mà-nhỏ Ly trả lời- Thế nấu cơm chưaNhỏ Ly lắc đầu- Để em nấu cho- tôi lên tiếng- Mày biết nấu à- anh Vũ nhìn tôi bằng ánh mắt dò xét- Anh cứ để em- tôi vỗ tay vào ngựctự tin nói- Ok đi theo anh tới nhà bếpAnh Vũ đưa tôi xuống bếp ,vo gạo cắm cơm và nấu ít thịt kho , một đĩa rau sào và cả mực nưowsng mộttiếng là có cơm- Ừ thằng này được nhìn ngon đấy- anh Vũ bốc miếng thịt lên ăn rồi gậtgù nóiNhỏ Ly trả có biểu hiện gì tôi cười một cái rồi ăn. Chiều đến tôi được anh Vũ đưa đi mua ít quần áo và chạy lòng vòng cho biết đường xá Hải Phòng thật sự rộng lớn dòng người đông đúc khiến tôi ngột ngạt nó không yên nặng như ở quê

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 06:59 am

......

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:00 am

Chap 2Sáng tỉnh dậy từ sớm tôi háo hức để được đi làm. Vscn xong đi xuống nhà thì tôi gặp anh Vũ-Dậy sớm quá mày- anh cười nói-Vâng hôm nay là ngày đầu tiên em đo làm em không muốn đi trễ đâu- Ờ được thế là tốt- Vâng- Ở thành phố phải cẩn thận nắm điều mình không biết thì đừng có xen vào kẻo mang họa vào thân- anh Vũ dặn dò-Vâng anh em biết rồiNói chuyện lúc nữa tôi đi đến chỗ làm việc. Đi trên cái con đường thành phố tấp nập không giống nhưở quê, tiếng xe cộ tiếng đài tiếng loa làm người ta nhức hết óc. Nhìn tụi học sinh đi trên đường mà tôi nhớ tới hồi xưa cái hồi trẻ trâu có chịu học đâu toàn chơi là chính nên mấy năm tí đúp akay. 15p sau tôi đitới quán chạy vào trong tôi gặp 2 chị nhân viên, một chị nói- Em dùng gì- À dạ không em tìm anh Sơn em đến xin việc ạ- Em tên Phong hả- chị kia đi ra nói- Vâng ạ-Ok vậy đi theo chị chị chỉ cho công việc cần làmTôi đi theo chị ấy nhận quần áo của quán rồi được phổ biến công việc cần làm đại loại là bưng bê chắc hơicực nhưng 3tr 1 thag la ok rồi, buổi sáng sớm không có khách ngồi nói chuyện cũng biết một người tên Lan một người tên Hoa,nói chuyện một lúc thì anh Sơn tới- Sao rồi chú em biết việc cần làm chưa- Ok anh em cũng biết sơ qua rồi nhưng cái quán này rồng quá bưng chắc cũng hơi mệt đấy-tôi thở dài nói-Sao chưa làm mà đã chán thế- anh Sơn nhăn mặt nói-Em đùa thôi có việc là tốt rồi cực mấy em cũng làm- tôi cười nói-Ok thế là ngon rồiĐược một lúc nói chuyện thì có khach vào tôi cầm menu chạy ra là 2 người một nam một nữ-2 anh chị dùng gì ạ- tôi lễ phép nói-,Mày cho anh một ly kem socola với 1 cafe đá nha- Ok anh có ngay anh chờ em xíuToi chạy vào bảo chị Hoa làm rồi bưng ra cho khach rồi lại chạy vào. Chỉ một lúc sau khách kéo tới khá đông tôi và 2 người còn lại phải chạy khá nhiều. Vừa ngồi một lúc nghỉ ngơi thì ông Sơn kêu- Khách kìa em ra tiếp điTôi lại lao ra lần này là tụi học sinh nữ chứ có 4 con tôi chạy tới thì má có cả con Ly nữa déo quan tâm-Mấy bạn dùng gì- Tôi vui tươi nói- Á bạn là nhân viern mới à- nhỏ ngồi trước mặt tôi nói- Ừ mấy bạn dungf gì nào- Cho mình 2 sinh tố dâu và 2 chai sting nhaTôi gật đầu rpoif chạy vào chỗ anh Sơn lấy 2 chai sting và 2 sinh tố đem cho họ-của các bạn đâyĐang quay bước đi thì có tiếng gọi lại-Ê bạn ơi- là tụi cái LyÀ mình còn phải làm việc bạn ạ- Anh Sơn ơi em mượn người tí nhá- một nhỏ đứng lên vẫy anh Sơn, ông ấy gật đầu nói vọng ra- Ok chỉ cần đừng hiếp dâm nó tập thể là được lính mỡi nó không chịu được đâu- vãi ông này- Xong rồi đó bạn- nhỏ kia ngồi xuốngTôi đành quay lại ngồi xuống, Ly ngồi đối diên với tôi- Bạn năm nay bn tuoi vậy- nhỏ ngồi gần tôi hỏi- 16 bạn ạ cùng tuổi với các bạn mà-tôi cười nói-Bạn ơi bạn ở đâu thế- một nhỏ khác hỏi- Hình như ở NQ thì phải- tôi tỏ vẻ nguy hiểm tay vuốt cằm nói- Sao lại hình như phải chắc chắn chứ- nhỏ kia bật- Mình mới đến sống ở đay mà nên không biết rõ- Vậy à nếu ở NQ thì cái Ly nó chắc phải biết nhỉ , Ly mày biết bạn này k- Mày không nghe người ta nói gì à mới dến đây thì tao biết sao được- Ly cau mày nói- Ờ ha - nhỏ kia như được thông não- À chết từ nãy h nc mà mình khôngbiết tên mấy bạn nhỉ- tôi nói- ừ mình là Huyền kia là My kia là Ly còn bên kia là Linh- nhỏ Huyền nói- Ừ mình tên PhongĐang nói chuyện thì tôi nghe một tiếng rầm .. chát.Quay sang phía tiếng động tôi nhìn thấy chị Lan đang nằm ôm mặt khóc dưới đất. Tôi chạy lại đỡ chị lên và hỏi- Có sao không chị Lan- Hức Hức huhu chị Lan nhìn tôi mếu máo- Mẹ con đĩ dám làm đổ cafe lên áotao àTôi nhìn lên thì là một người thanh niên trợn mắt nói. Nhìn dáng ngườithanh niên này quưn lắm rất quen, tôi cố nhìn người đó để nhớ lại- Mẹ mày nhìn gì hả thằng ranh con- nói xong người thanh niên nhấc cổ áo tôi lên. Đúng rồi đúng lànó, chính là thằng đánh tôi cái đêm đó. Máu trong người dôi lên tôi hất tay người đó ra rồi nhấc chân đá vào giữa trym n- Á đm mày thằng chó- thằng thanh niên đó nhảy tưng tưng lên, tôi túmlấy tóc nó kéo xuống lên gối vào giữa mặt nó siro chảy cả lên ống quần tôi phía đầu gối, thằng đó ngã xuống ngất lim đi tôi cứ lao vào thẳng đầu mà sút hết lực- Đủ rồi thôi đi Phong- anh Sơn kéo tôi ra, mắt tôi không rời thằng đó một giây, tôi vùng vằng thoát khỏi tay anh Sơn rồi chạy tới chỗ thằng đó nhấc cái ghế bên cạnh táng thẳng vào đầu nó, máu chảy lênh láng dưới nền nhà, anh Sơn lao tới túm lấy tay tôi rồi quật ngã xuống đất giữ tôi lại- Hoa em gọi người đưa thằng kia đicấp cứu đi nhanh lên- chị Hoa mặt nghệt ra cuống cuồng gọi điện thoại, lúc này khách trong quán đang hoảng loạn chạy hết ra xa, anhSơn kéo tôi vào phòng quản lí- Mày bị điên à, có nhất thiết phải xử xự như thế không hả- anh Sơn trơn mắt quát toTôi hít một hơi sâu bình tĩnh trở lại-Anh cho em xin cốc nước- tôi nóiAnh Sơn đi lấy một cốc nước đá chotôi rồi nói:- Thế nó có thù với mày từ trước àTôi gật đầu rồi kể cho anh tất cả mọi chuyện từ khi đặt chân lên cái đất này. Anh Sơn nghe xong cũng thông cảm cho tôi- Mặc dù vậy mày làm thế ở cái chỗ đông người này là sai rồi- anh Sơn thở dài nói- Em xin lỗi em hứa sẽ không có lầnsau đâu - tôi cúi mặt xuống nói- Mày rất giống một người mà anh biết đấy nhưng nó đã chết rồi- anh Sơn nói bằng giọng buồn-Ai vậy anh- tôi tò mò hỏi- Thôi chuyện qua rồi anh không muốn nhắc lại nữaTôi cũng chẳng hỏi thêm. Haizz ngày đâù tiên đi làm đã có chuyện sau này không biết sẽ thế nào đây nữa

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:01 am

.....

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:01 am

Chap 3Tôi rời khỏi quán lúc 11h50 vì h quán mới nghỉ lang thang bước về nhà tôi suy nghĩ về những chuyện đã xảy ra đúng là cái tính nóng nảy phải sửa đi ngay đang lẩm bẩm trong mồm mấy câu linh tinh thì tôibắt gặp một người con gái bị ngã xetôi chạy lại đến giúp đỡ thì vcl đó làLy chẳng lẽ tôi mắc nợ nó kiếp trước hay sao mà hay đụng nhau thế này- Có sao không?- tôi chạy lại đỡ cái xe lên rồi đỡ Ly ngồi lên cái ghế đá ngay đó- Đi mắt mũi để ở đâu mà lại bị ngãthế này!! - tôi nhăn mặt nói- không khiến anh quan tâm- nhỏ độp luôn câu đắng lòng thế không biết nhưng thôi mình cũng chẳng sođo với nó làm gì- Gần đây có tiêm sửa xem nào không?- tôi hỏi vẻ khó chịu- Bên kia đường kìa - nó chỉ tay vào cái tiệm sửa xe bên kia, kéo con xe sang đường mà nhọc vl ra bánh xe thì xít đéo được đường người thì đông nó mà tông cho một cái thì vào viện, đáp được con xe vào tiệmmà mồ hôi nhễ nhãi ướt hết cả cái áo, vứt ở đấy bảo người ta sửa cho rồi mai lấy, tôi chạy lại về chỗ cũ thì vẫn thấy Ly đang ngồi ở đó mặt nhăn nhó như cục phân chó tôi hỏi:- Có bị đau ở đâu không thế?Nhỏ lắc đầu- Ok thế thì về thôiNói xong tôi bước đi chậm dãi để xem Ly đằng sau thế nào thì ....- Á đau quáQuay lại thì thấy nhỏ Ly lăn đùng rakhóc má thế mà bảo đi được, bớt ngại để tồn tại có hơn không, vậy là mình lại phải quay lại để đỡ nó lên- Này có điện thoại không gọi cho anh Vũ xem thế nào- sao mình thông minh thế nhỉ muahaha- Điện thoại để ở nhà rồi - Ly ủ rũ nóiThôi cãi đệch vừa nổ được tí thì xịt cmn mất, số nó đen cũng đành phảichấp nhận trách ai bây giờ sao ông trời lại không cho con về sớm tí nữahay muộn hơn mà lại đúng lúc này, ngửa mặt than trời mà mẹ nó nắng quá chói mắt lại cúi xuổng thôi thì đành khổ vậy- Thôi lên đây mình cõng về- tôi nói- Sao đượcĐụ mế đã nghiện lại còn ngại- Nhanh đi rồi còn về không ở đây tới chiều luôn hả nhanh đi- tôi ngồi xuông nhỏ không còn cách nào đaành để cho tôi cõng, tưởng sướnglắm đấy nặng thấy mồ nhưng thôi cố chịu vì lợi ích của con em chúng ta hĩa hĩa..Về đến nhà tôi thả Ly xuống mở cổng uể oải bước vào. Nhìn thấy trên bàn có mảnh giấy của anh Vũ" đồ ăn ở trong tủ lanh ấy lấy mà ăn tối anh về, dìu Ly ngồi xuống ghế tôi chạy ngay vào tủ lạnhlấy chai nước lạnh tu hết không còn một giọt, mang ra cho nhỏ một chainước cam thì thấy nhỏ cứ xoa chân chắc cũng đau đấy- Này nhà có rượu thuốc hay dầu gió không?- tôi hỏi- Có đấy ở trong tủ kìaTôi mở cái tủ kính ở trước mặt ra lấy chai rượu rồi đi đến chỗ Ly cúi xuống- Này đưa chân ra đây mình thoa bóp cho- Không cần đâu - Ly lắc đầu- Thôi đưa đây mình bóp cho không đau tới tối đó không đi lại được đâuCon bé nghe nói thế thì cũng để yên cho tôi thoa rượu thuốc, được tầm 30p thì Ly bảo đỡ rồi nên tôi chạy thẳng vào trong phòng lấy quần áo đi tăm cái. Tắm xong đi ra thì không thấy Ly đâu cả chắc lên phòng, tôi vào tủ lạnh lấy đồ ăn dọnra rồi chạy lên gọi Ly xuống- Này Ly xuống ăn cơm nè- Ừ đợi mình xíu ra ngay đâyĐứng chờ một lát thì Ly chạy ra. Đệch nhìn muốn đi tù wwá bên dưới quần dài tới bẹn trên áo kitty biết em đẹp rồi không cần khoe đâu nhìn chỗ nào cũng thấy hở địnhđầu độc thằng này à đâu có dễ nhưng nhỏ cũng làm choáng được mình 5s- Này nhìn gì thế đi xuống đi- nhỏ lườm tôi- Có đi được không đấy để mình dìuxuống- Thôi mình tự đi được màDù nói thế nhưng tôi vẫn phải đỡ Lyđi xuống. Đang ăn cơm Ly nói- Phong này mình cảm ơn nha chuyện sáng nay cho mình xin lỗi nha- Ly cười hiền nói- Có gì đâu mà xin lỗi mình không để ý đâu - tôi lại tiếp tục công cuộc cho cơm vào máy nghiền- Chuyện sáng nay là thế nào thế mình nhìn bạn mà mình sợ quá- Chuyện này mình không muốn nhắc lại nữa đâu, thôi ăn đi này, tôi gắp cho Ly thức ăn 2 người không nói thêm lời nào nữa. Thực ra nhỏ Ly này cũng tốt lắm chứ không như tôi nghĩ ban đầu

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:02 am

....

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:03 am

Chap 4Buổi tối đang làm ở quán thì anh Vũphóng xe tới- Làm ăn thế nào rồi em- ông ấy tiến về phía tôi cười nói vui vẻ- Ổn anh mọi việc đều tốt cả - tôi đitới chỗ ông ấy, anh Sơn đi từ trong ra tay cầm 2 túi đồ đen nói:- Đi thôi anh- Ok mày thu xếp rồi đến trước đi anh về nhà một lát cái đã, ê Phong lên xe đi- Đợi em một lát đã - tôi chạy vào phòng thay đồ rồi chạy ra, 2 người lên xe phóng về nhà, vào nhà thì gặp Ly đang ngồi xem tivi, nhỏ ngồilên hỏi:- Có ăn cơm ở nhà không đấyAnh Vũ lắc đầu rồi quay sang nói với tôi:- Mày chạy vào thay quần áo đi anh chờ- Thế Ly ở nhà một mình hả anh - tôi quay sang Ly nói- Không sao đâu chuyện đấy mày không phải lo giờ nhanh điTôi chạy tót vào phòng thay bộ đồ rồi đi cùng anh Vũ, vòng vèo qua các con đường khoảng tầm 30p sau chúng tôi dừng chân tại một nhà hàng khá lớn 2 tầng, bước cùng anh Vũ vào bên trong tôi choáng váng với cái cảnh mấy trăm con người đang cười nói rôm rả thấy 2 chúng tôi bước vào thì mọi tiếng nói đều im bặt tất cả ánh mắt dồn về phía tôi như muốn hỏi mày là thằng nào,bỗng có một người chạy ra nhìn tôi hốt hoảng nói:- Nó có phải...Người đó đang định nói gì đó thì anh Vũ dơ tay ngăn lại rồi nheo mày lắc đầu- Anh em nhập tiệc thôi- tiếng của anh Vũ làm phá vỡ bầu không khí im lặng trong đâyMọi người đều cười nói vui vẻ như lúc ban đầu tôi ngồi vào bàn cùng với anh Vũ- Cu em tên j? - một anh ngồi cạnh tôi hỏi- Em tên Phong anh ạ- tôi tl- Hôm nay chắc là ngày anh em mình vui nhất trong tháng, vậy thì hôm nay chơi hết mình đi mai nghỉ một ngày cho đã uống đê- anh Vũ đứng lên nói, mọi người cũng đứng lên theo tất cả cùng nâng cốc- Uống đi em mày đến đây không uống không được- anh ngồi đối diệnnói, tôi đành uống cạn cốc rượu cảm giác của cồn cháy khét cả cổ họng- Mày cứ uống đi mai anh cho mày nghỉ làm một hôm- anh Sơn nói, có khi mai bết cmn mất- Hôm nay tôi có việc muốn nói mọi người, đây là thằng em tôi mớinhận và hãy nhớ nó tên Phong, nó tên là Phong và nó chỉ có một anh em hãy nhớ lấy đừng nhầm lẫn nó với ai hiểu chưa- Rõ - tất cả mọi người hô đồng thanhĐến lúc này tôi cũng phải đứng lên nói vài lời- Em thực ra chẳng là gì của anh Vũ cả chỉ là duyên phận sắp đặt em được anh ấy cứu giúp nên em cảm thấy chẳng còn gì mong ước nữa, em từ nơi khác đến ở đây chưa biếtai với ai có gì mong các anh giúp đỡ ly này coi như chúng ta làm quen với nhau, em mời các anh một ly này- tôi cầm ly rượu lên uống cạn, mọi người thấy thế hò reo hú hét rồi cùng nhau uống cạn ly rượu, tất cả đều giới thiệu về bản thân, cảm giác khá là vui vì được quen biết vớinhiều người. Ngồi với ae một độ lâu thì ai cũng phê rượu rồi, anh Thuận nói- Ae uống nốt chén rồi đi bay nháCả bọn la ầm lên ..ok..okĐang định từ chối thì anh Vũ vỗ vai gật đầu lên đành đồng ý, ae uống với nhau chén cuối rồi ra xe đi đến vũ trườngTrên đường mười mấy con xe đủ thể loại độ có và phân khối lớn đang đua nhau trên đường khiến một người đi đường phải né sang 1 bên tốc độ làm hai mắt tôi cay xè, nhìn kim đồng hồ chỉ 120km mà tôiphát khiếp xe tôi dẫn đầu đoàn người, đằng sau là những tiếng la hét của động cơ và người làm náo loạn khu phố. Đến đoạn ngã tư mà anh Vũ vẫn chẳng hề giảm tốc, một chiếc oto băng qua đường từ xa khiến tôi rất lo lắng- Á...á vèoCảm giác tí sang thế giới bên kia, tất cả dừng xe tại một vũ trường khá lớn. Tôi bước vào bên trong là một thế giới khác, điều mà tôi chỉ thấy ở trên tiviTiếng nhạc đập ing óc tôi lại cảm thấy rất kích thích. Cả nhóm người lao vào sàn nhảy lắc lư theo diệu nhạc, nhảy nhót giúp tôi tan đi cái mệt của rượu, lần đầu tiên tôi biết được cái thế giới này còn nhiều thứ chưa được khám phá. Đang bay lắc thì tự nhiên nhạc tắt đèn điện sáng lên- Mẹ mày láo hả con, chết mẹ mày nèChoang..Tiếng va chạm của thủy tinh làm cảm giác ớn lạnh. Giữa sàn cả đám thanh niên lao vào đánh nhau trongđó cũng có người của tôi, do số người bên kia ít lên bị tụi anh Sơn đánh cho bầm giập, anh Vũ vẫn đang ngồi hút thuốc phía bàn đằng trước- Đm chúng maỳ thích đánh nhau ở đây không- bọn bảo kê chạy tới tay cầm hàng nói- Choang thằng đó ăn nguyên một chai votka vào đầu, tôi vẫn còn nhớ rõ cảnh đó, anh Vũ tiến lại nhấc cổ áo thằng bảo kê lên nói- Anh vừa chửi ai thế hả- Anh..anh Vũ hả, em không biết tụianh, em xin lỗi - thằng bảo kê nói giọng run run- Đi thôi tụi mày - tiếng anh Vũ nói chúng tôi ra khỏi bar lên xe phóng điMẹ đang chơi vui thì bị phá đám- anh Minh cay cú nói- Bỏ đi đánh thế cũng đã rồi còn gì- anh Nam nóiChúng tôi chia tay nhau ra về bây giờ cũng phải 2-3h sáng rồi, con đường vắng vẻ chẳng ai qua lại. Về đến nhà 2 anh mở cổng bước vào nhà, mệt mỏi sau một ngày dài, tôi đi lên phòng nằm ngủ luôn

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:04 am

...

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:04 am

.....

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:07 am

.....

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:08 am

Chap 5Ngủ dậy vscn xong rồi xuống nhà, hôm nay được nghỉ làm mà chẳng biết làm gì, ông Vũ thì vẫn đang ngủchán quá tôi vào phòng bật máy đánh vài trận lol rồi vao face đang ngồi chơi thì a Vũ dậy- oáp ... dậy sớm quá mày- anh Vũ ngái ngủ nói- 10h rồi còn sớm gì nữa anh- Đã 10h rồi á nhanh thế nhỉThế là ông ấy đi ra ngoài để tôi mộtmình ở trong phòng. Đang chơi thi có điện thoại của anh Vũ- Anh Vũ ơi có điện thoại- Mày nghe luôn hộ anh điĐang nghe thì bên kia tắt máy tôi để may xuống bàn và xem phim tiếp đang xem thì có tin nhắn của nhỏ Ly- Tí anh đến trường đón em nha, xeem hỏng chưa sửa xongNgã gì mà kinh dị khổ thân con xe , tắt máy đi đang tính đi ra ngoài thì thấy anh Vũ dang chuẩn bị đi đâu đấy tôi nói- Ly vừa nhắn tin nói anh tí nữa đếnn đón về xe hôm qua chưa sửa xong- Mày đón hộ anh với, trưa nay anh bận rồi- Vậy à thế em đi bộ đón hả- tôi nghệt mồm ra- Mày biết đi đi xe máy không có extrong gara đấy, chìa khóa này- anh Vũ đưa cho tôi cái chìa khóa xe- Mày vào trong phòng anh lấy cái dt trên bàn cho anh , rồi lấy trong ngăn kéo cái dt còn trong hộp ấy mang nốt ra đâyTôi chạy vào phòng lấy 2 cái đó ra đưa cho anh- Mày cầm cái trong hộp mà dùng lắp cái sim này vào, trong đấy có số của mọi người đấy anh lưu hết vào rồi có chuyện gì thì gọi cho anh biếtchưaTôi gật đầu nghe theo, anh Vũ lên xe phóng đi tôi ngồi lại ghế bóc team con dt sony, lắp cái sim vào kiểm tra bên trong là một đống số có cả số của Ly nữa , không biết baogiờ mới dùng hết số trong này nữa. Chạy vào cắm nồi cơm rồi chạy đi đón Ly cũng 11h rồi còn gì, dắt xe ra khóa cửa lại tôi băng băng trên con đường. Chợt nhớ lại cái cảnh tốihôm qua ngồi trên xe anh Vũ lai vớitốc độ mất xác đột nhiên mình cũngmuốn thử xem thế nào, nghĩ là làmtôi tăng ga phóng vọt đi nhìn đồng hồ xe thì mới có 60km/h mà nhanh thế không biết may mà đường vắngngười không đéo dám đi nhanh, cảm giác tuy sợ nhưng mà thích, đang phiêu đến đoạn ngã ba đột nhiên con chó đen xì từ đâu chạy ra, vì quá bất ngờ mà con chó lại chạy nhanh tôi không thắng kịp - vèo.. ẳng ẳng.. tôi nén luôn qua conchó quay đầu lại thì thấy nó đang dẫy đành đạch, té lẹ không chủ nó ra thì đi- Đến trường thì đã tan đâu, tôi lại ghé vào quán anh Sơn , hôm nay ông ấy không đi làm chỉ có chị Hoa với chị Lan trông quán, vào ngồi nóichuyện chơi để riết thời gian chỉ một lúc sau đám học sinh ùa ra , đằng xa tôi nhìn thấy Ly đang đi cùng với mấy người bạn hôm nọ, tôi đứng lên vẫy tay nhỏ nhìn thấy chạy tới- Anh Vũ đâu rồi- Ly hỏi- Lại đi rồiLy gật đầu rồi ngồi lên xe đang địnhphóng về thì con nhỏ nào đó chạy chặn lấy đầu xe tôi hốt hoảng nói- Bạn ơi giúp mình với bạn mình bị mấy người đánh ở bên con hẻm trong kia giúp bọn mình vớiTôi đơ người ra chẳng biết làm thế nào thì Ly đằng sau nói- Đi đi- Bạn ơi giúp chúng mình với không bạn mình nguy mất- nhỏ kia mặt như sắp khóc năn nỉ- Bạn chờ mình ở đây một chút nha-tôi quay sang Ly nói rồi xuống xe chạy đi cùng với con bé kia vào tận trong một con hẻm mà mình vẫn chẳng thấy gì, bắt đầu tôi thấy lạ rồiđấy có biết bao nhiêu người ở đó tại sao nó chỉ kêu mình, tôi nắm taynhỏ kia bóp chặt lại mắt trợn lên nói- Cô là ai sao lại dụ tôi đến đây- Mình mình... - nhỏ đó lắp bắp, quay đầu lại thì tôi thấy có một đám khoảng chục thằng tay cầm câygỗ tiến đến phía tôi, nhỏ kia chạy đimất hút, má có chuyện gì thế này- Mày là gì của con Ly - thằng đứng đầu nói, sao lại có Ly ở đây- Tao là bạn của Ly vậy chúng mày là ai sao lại phải dụ tao ra đây?- tôi bình tĩnh tl- Bạn à, tao đệch biết mày là bạn hay là gì của nó nhưng tao mà nhìn thấy mày đi với nó một lần nào nữamày thì mày không được tao nc nhưnày đâu mày hiểu ý tao chứ- nó gầm gừ đe dọaCó 5 thằng, tôi nhìn sơ qua chúng nó đậm chất công tử bột đéo ngán- Xin lỗi tao không làm được - tôi lắc đầu- Đm mày không xem lời tao ra gì đúng không, đánh chết mẹ nó đi cho tao. 4 thằng kia lao vào, tôi nhảy lên đạp thẳng vào thằng đằng trước nó ngã ngửa về sau kéo theo 2 thằng nữa, tôi nhanh tay nhặt lấy thanh gỗ lên đập thẳng vào đầu thằng bên cạnh , nó choáng váng ngã xuống ôm đầu kêu la, một thằng chạy lại ôm lấy người tôi 3 bọn còn lại chạy vào dơ gậy trực đánh, tôi ghì chặt thằng đang ôm mình vào tường rồi lấy nó làm trụ dơ chân lên đạp 2 thằng kia bắn ra ngoài rồi lộn vòng trên không lưng thằng ôm tôi tiếp xúc với xi măng thằng đó thả tôi ra đau không nói lên lời, tay cầm lấy cây gậy tôi chạy tới đập 2 thằng còn lại túi bụi- Tha cho tao, xin tha cho tao - thằng lúc nãy mạnh mồm nói bây giờ bò lăn dưới đất cầu xin, tôi chợt nhớ tới Ly vẫn đang chờ ở ngoài, chắc nhỏ bực mình lắm đây, nghĩ thôi cũng ớn rồi, tôi mặc xác bọn kia ở đó rồi chạy về cổng trường vớitốc độ ánh sáng. Chạy về chỗ cũ thì thấy con Ly mặt hằm hằm nhìn tôi như muốn ăn tươi nuốt sống vậy, tôi cúi mặt đi tới- Cậu có biết là tôi chờ bao lâu rồi khôn- nhỏ quát lên- Hihi mình xin lỗi đi giúp người mà, mình về nha- tôi cười cầu hòa để nhỏ bớt giận rồi lên xe đi vềTo be continued....

Admin
Admin

Bài gửi by Admin 18/09/15, 07:08 am

.....

Admin
Admin

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content